![Giảm lý thuyết, tăng thực hành trong đào tạo nghề](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/btmyftuwtmzt/2024_05_22/giam-ly-thuyet-1-8157.png)
Giảm lý thuyết, tăng thực hành trong đào tạo nghề
Trước đòi hỏi ngày càng cao của thị trường lao động thì “giảng ít, học nhiều”, “giảm lý thuyết - tăng thực hành” đang là một trong những giải pháp nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp tại các cơ sở đào tạo nghề của tỉnh. Đây được coi là một trong những khâu then chốt trong đào tạo và phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao của tỉnh Lào Cai giai đoạn 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050.