![Bệnh viện Đa khoa Hưng Thịnh trao 70 suất quà tặng bệnh nhi](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_06_01/8-4520.png)
Bệnh viện Đa khoa Hưng Thịnh trao 70 suất quà tặng bệnh nhi
Ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, lãnh đạo Bệnh viện Đa khoa Hưng Thịnh đã thăm hỏi, gửi tặng những phần quà yêu thương đến bệnh nhi.
Ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, lãnh đạo Bệnh viện Đa khoa Hưng Thịnh đã thăm hỏi, gửi tặng những phần quà yêu thương đến bệnh nhi.
Ngày 31/5, Bệnh viện Phục hồi Chức năng tỉnh tổ chức chương trình Vui tết Thiếu nhi 1/6 cho bệnh nhi điều trị tại bệnh viện.
Bệnh nhi 14 tuổi nghi ngộ độc sau khi ăn bánh mì được chuyển đến cấp cứu tại Bệnh viện Nhi đồng 2 TPHCM. Kết quả xét nghiệm mẫu phân cho thấy có vi khuẩn Salmonella.
Một tài khoản mạng xã hội đăng bài về con trai bị ung thư phổi chuyển ra Bệnh viện Nhi Trung ương, kèm theo giấy tờ có dấu đỏ và chữ ký lãnh đạo viện này để kêu gọi giúp đỡ, tuy nhiên, bệnh viện bác thông tin, khẳng định đối tượng này là lừa đảo.
Sau khi ăn nhầm thuốc giảm cân của chị gái, bệnh nhi H.T (3 tuổi ở Hà Nam) phải nhập viện cấp cứu, được chuyển tuyến lên Bệnh viện Nhi Trung ương. Không ít trường hợp bệnh nhi gánh hệ quả nặng nề về sức khỏe khi uống nhầm thuốc của người lớn, hoặc tự ý mua thuốc diệt chuột về uống với mục đích tự tử.
Bệnh viện Nhi đồng Thành phố (huyện Bình Chánh, TP Hồ Chí Minh) vừa tiếp nhận và điều trị cho một bé trai (13 tuổi) bị viêm màng não nặng do vi khuẩn phế cầu.
Trung tâm Y tế huyện Thanh Thủy (Phú Thọ) mới đây có tiếp nhận bé trai B.T.K (14 tuổi, trú tại Hoà Bình) nhập viện trong tình trạng mệt mỏi, đau đầu vùng trán đỉnh, chóng mặt, nôn ra máu đông cùng dịch dạ dày.
Năm 2023, số ca mắc tay chân miệng tại phía Nam tăng giảm không theo chu kỳ các năm trước. Đến cuối tháng 11, bệnh có xu hướng giảm, nhưng số ca mắc vẫn cao hơn cùng kỳ năm 2022.
Dịp tết Trung thu, nhiều em nhỏ không được đoàn viên cùng gia đình, thầy cô, bởi phải điều trị trong bệnh viện, nhưng các em vẫn cảm nhận được niềm vui, tình yêu thương của cán bộ y tế và sự quan tâm của cộng đồng.
Bệnh viện vốn là không gian “đáng sợ” đối với trẻ. Nắm tâm lý bệnh nhi, Đoàn cơ sở Bệnh viện Sản Nhi tỉnh đã chủ trì phối hợp với Đoàn Thanh niên phường Bình Minh (thành phố Lào Cai) triển khai công trình thanh niên “Vẽ tranh tường tại Bệnh viện Sản Nhi” nhằm tạo không gian ngộ nghĩnh, sống động, mang lại tâm lý thoải mái cho trẻ đến khám và chữa bệnh tại đây.
Từ ngày 19 đến 23/6, Đoàn tình nguyện của Hội Hợp tác vì trẻ em Việt Nam (Enfance Partenariat Viet Nam - EPVN) đã thăm và hỗ trợ Bệnh viện Phục hồi chức năng tỉnh Lào Cai trong điều trị, chăm sóc trẻ tự kỷ.
Trong Ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, các đơn vị y tế, nhà hảo tâm đã tổ chức những chương trình ý nghĩa, mang đến niềm vui, hạnh phúc cho nhiều bệnh nhi.