![Bệnh nhi Bệnh viện Phục hồi chức năng vui tết Thiếu nhi](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_05_31/z5494543766133-9ae79282c083f96eb1e2891cb0b2471d-2362.jpg)
Bệnh nhi Bệnh viện Phục hồi chức năng vui tết Thiếu nhi
Ngày 31/5, Bệnh viện Phục hồi Chức năng tỉnh tổ chức chương trình Vui tết Thiếu nhi 1/6 cho bệnh nhi điều trị tại bệnh viện.
Ngày 31/5, Bệnh viện Phục hồi Chức năng tỉnh tổ chức chương trình Vui tết Thiếu nhi 1/6 cho bệnh nhi điều trị tại bệnh viện.
Nhân Ngày nâng cao nhận thức về tự kỷ 2/4, Bệnh viện Phục hồi chức năng tỉnh tổ chức chương trình miễn phí khám, tư vấn, sàng lọc phát hiện sớm rối loạn phổ tự kỷ cho trẻ em dưới 36 tháng tuổi tại bệnh viện.
Ngày 2/4 hằng năm được Liên hợp quốc chọn là “Ngày Thế giới nhận thức về tự kỷ” với mục đích kêu gọi cộng đồng tăng cường sự quan tâm và hiểu biết về hội chứng rối loạn phổ tự kỷ, giúp trẻ tự kỷ sớm được phát hiện, điều trị và dễ hòa nhập cuộc sống.
Phát hiện và can thiệp sớm trước tuổi đi học có thể tác động to lớn tới khả năng học các kỹ năng và sự hòa nhập xã hội của trẻ tự kỷ trong tương lai.
Từ ngày 19 đến 23/6, Đoàn tình nguyện của Hội Hợp tác vì trẻ em Việt Nam (Enfance Partenariat Viet Nam - EPVN) đã thăm và hỗ trợ Bệnh viện Phục hồi chức năng tỉnh Lào Cai trong điều trị, chăm sóc trẻ tự kỷ.
Báo Lào Cai - Những năm gần đây, tình trạng trẻ bị tự kỷ đến khám và điều trị tại các bệnh viện chuyên khoa, cơ sở giáo dục hòa nhập ngày càng nhiều.