![Quang cảnh buổi tuyên truyền. Quang cảnh buổi tuyên truyền.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/quang-canh-buoi-tuyen-truyen-1033.jpg)
Tại buổi tuyên truyền, gần 400 cán bộ, giáo viên và học sinh Trường Trung học Phổ thông số 3 huyện Mường Khương đã được cán bộ Đội Cảnh sát Giao thông - Trật tự Công an huyện Mường Khương thông tin về tình hình trật tự, an toàn giao thông trên địa bàn, nguyên nhân phổ biến dẫn đến tai nạn giao thông, hậu quả, di chứng, hệ lụy do tai nạn giao thông gây ra đối với người bị nạn, gia đình và xã hội; một số hành vi vi phạm giao thông phổ biến ở lứa tuổi học sinh, thanh thiếu niên; giới thiệu các quy tắc khi tham gia giao thông…
![Tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ. Tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ.](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/can-bo-doi-canh-sat-giao-thong-trat-tu-cong-an-huyen-muong-khuong-phat-tai-lieu-huong-dan-cach-nhan-biet-he-thong-bien-bao-hieu-duong-bo-viet-nam-5904.jpg)
Tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ.
Cùng với việc truyền tải các thông tin, kiến thức liên quan đến an toàn giao thông, học sinh trong nhà trường còn được tham gia thảo luận, chơi trò chơi, trả lời các câu đố vui liên quan, các tình huống thường gặp khi tham gia giao thông.
![Cán bộ Đội Cảnh sát Giao thông - Trật tự Công an huyện Mường Khương tuyên truyền quy định đối với người ngồi trên xe máy, xe máy điện, xe đạp điện với học sinh .JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/can-bo-doi-canh-sat-giao-thong-trat-tu-cong-an-huyen-muong-khuong-tuyen-truyen-quy-dinh-doi-voi-nguoi-ngoi-tren-xe-may-xe-may-dien-xe-dap-dien-voi-hoc-sinh-8680.jpg)
![Học sinh tham gia chơi trò chơi và trả lời các câu đố vui. Cán bộ Đội Cảnh sát Giao thông - Trật tự Công an huyện Mường Khương hướng dẫn học sinh cách nhận biết một số loại phương tiện giao thông.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/can-bo-doi-canh-sat-giao-thong-trat-tu-cong-an-huyen-muong-khuong-huong-dan-hoc-sinh-cach-nhan-biet-mot-so-loai-phuong-tien-giao-thong-9416.jpg)
Bằng hình thức tuyên truyền sinh động, tạo không khí vui tươi, hào hứng, cán bộ Đội Cảnh sát giao thông - Trật tự, Công an huyện Mường Khương đã cung cấp cho cán bộ, giáo viên và học sinh một số kiến thức cơ bản về an toàn giao thông; hướng dẫn phòng, chống đuối nước. Từ đó giúp cán bộ giáo viên, học sinh nâng cao ý thức chấp hành quy định của pháp luật khi tham gia giao thông, phòng ngừa vi phạm và tai nạn giao thông, cũng như cách xử lý khi gặp các tình huống nguy hiểm đuối nước.
![Hướng dẫn lái xe an toàn. Hướng dẫn học sinh một số kỹ năng điều khiển xe an toàn.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/huong-dan-hoc-sinh-mot-so-ky-nang-dieu-khien-xe-an-toan-1607.jpg)
![Tặng mũ bảo hiểm cho học sinh. Tặng quà cho học sinh tham gia trải nghiệm kỹ năng điều khiển xe an toàn.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/tang-qua-cho-hoc-sinh-tham-gia-trai-nghiem-ky-nang-dieu-khien-xe-an-toan-7914.jpg)
![Ký cam kết đảm bảo an toàn giao thông giữa các đơn vị.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_05_17/ky-cam-ket-dam-bao-an-toan-giao-thong-giua-cac-don-vi-329.jpg)
Cũng tại buổi tuyên truyền, Đội Cảnh sát Giao thông - Trật tự Công an huyện, Công an xã Cao Sơn và Trường Trung học Phổ thông số 3 huyện Mường Khương đã ký cam kết đảm bảo an toàn giao thông (ảnh trên).