![Đồng chí Giàng Seo Vần giữ chức vụ Bí thư Huyện ủy Mường Khương](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/rkwkxrnexq/2024_07_22/baolaocai-mk-4-4881.jpg)
Đồng chí Giàng Seo Vần giữ chức vụ Bí thư Huyện ủy Mường Khương
Chiều 22/7, tại huyện Mường Khương đã diễn ra hội nghị công bố Quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ.
Chiều 22/7, tại huyện Mường Khương đã diễn ra hội nghị công bố Quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ.
Chiều 28/6, tại thành phố Lào Cai, Đoàn kiểm tra của Ban Chỉ đạo thi tỉnh do đồng chí Giàng Thị Dung, Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm Trưởng đoàn đã kiểm tra công tác tổ chức kỳ thi tốt nghiệp THPT tại điểm thi Trường THPT Dân tộc Nội trú tỉnh.
Sáng 28/6, Đoàn kiểm tra của Ban Chỉ đạo thi tỉnh do đồng chí Giàng Thị Dung, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo thi tỉnh đã đến kiểm tra công tác tổ chức kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại các điểm thi trên địa bàn huyện Bắc Hà.
Đó là chỉ đạo của Phó Chủ tịch UBND tỉnh Giàng Thị Dung, Trưởng Ban Chỉ đạo kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tỉnh Lào Cai trong buổi kiểm tra công tác tổ chức thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại huyện Bảo Thắng.
Sáng 26/6, Liên đoàn Lao động tỉnh tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ năm, nhiệm kỳ 2023 - 2028; sơ kết hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm 2024 và tổng kết phong trào thi đua “Lao động giỏi - lao động sáng tạo” năm 2023.
Chiều 28/3, tại Hà Nội đã diễn ra lễ ký Bản ghi nhớ hợp tác giữa UBND tỉnh Lào Cai và Liên đoàn Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI) giai đoạn 2024 - 2029.
Chiều 11/3, Ban Chỉ đạo Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh Lào Cai lần thứ IV tổ chức họp triển khai nội dung chuẩn bị các điều kiện tổ chức đại hội các dân tộc thiểu số cấp tỉnh, cấp huyện lần thứ IV năm 2024.
Sáng 24/1, Đoàn công tác của UBND tỉnh do đồng chí Giàng Thị Dung, Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã thăm, chúc tết người dân và cấp ủy, chính quyền xã Dìn Chin, huyện Mường Khương.
Chiều 12/1, đồng chí Trịnh Xuân Trường, Chủ tịch UBND tỉnh đã chủ trì buổi làm việc với Đoàn Công tác của Liên đoàn Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI).
Sáng 2/11, tại huyện Mường Khương, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Giàng Thị Dung đã có buổi làm việc với thường trực Đảng ủy, UBND xã Dìn Chin, đánh giá tình hình kinh tế - xã hội; triển khai các chương trình mục tiêu quốc gia trên địa bàn; triển khai Nghị quyết 10-NQ/TU; công tác giảm nghèo năm 2023.
Nằm trong chương trình công tác tại huyện Bát Xát, sáng 12/10, Đoàn công tác của Học viện Quốc phòng (Bộ Quốc phòng) do Thượng tướng Trần Việt Khoa, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Giám đốc Học viện Quốc phòng làm Trưởng đoàn đã dự Lễ chào cờ tại Cột cờ Lũng Pô, xã A Mú Sung, huyện Bát Xát.
Sáng 29/6, các thí sinh bước vào ngày thi thứ hai của kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023. Đoàn kiểm tra do đồng chí Giàng Thị Dung, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT năm 2023 tỉnh Lào Cai làm Trưởng đoàn đã đến kiểm tra công tác tổ chức kỳ thi tại các điểm thi trên địa bàn huyện Bảo Thắng.