![Huyện Bảo Thắng thăm hỏi, động viên gia đình có trẻ em bị đuối nước tại xã Gia Phú](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/yrzestwfjpy/2024_05_22/bt2-6337.jpg)
Huyện Bảo Thắng thăm hỏi, động viên gia đình có trẻ em bị đuối nước tại xã Gia Phú
Ngày 22/5, lãnh đạo UBND huyện Bảo Thắng đã đến thăm hỏi, động viên gia đình có trẻ em bị đuối nước tại thôn Nậm Trà và Nậm Phảng, xã Gia Phú.
Ngày 22/5, lãnh đạo UBND huyện Bảo Thắng đã đến thăm hỏi, động viên gia đình có trẻ em bị đuối nước tại thôn Nậm Trà và Nậm Phảng, xã Gia Phú.
Đó là phương châm học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh được các thầy, cô giáo Trường Phổ thông Dân tộc bán trú Tiểu học Nậm Lúc, xã Nậm Lúc (huyện Bắc Hà) thực hiện trong nhiều năm qua, góp phần nâng cao chất lượng dạy và học trong nhà trường.
Hiện nay, các trường học của huyện Mường Khương triển khai cho học sinh mặc trang phục truyền thống tới trường. Đây là cách giúp học sinh có ý thức giữ gìn văn hoá truyền thống ngay khi từ khi còn ngồi trên ghế nhà trường.
Chiều 25/1, Đoàn công tác của Tổng Công ty Điện lực miền Bắc (EVNNPC) đã thăm, tặng nhiều phần quà ý nghĩa cho các trường học trên địa bàn xã Bản Hồ, thị xã Sa Pa.
Tại vùng đất khó Mường Khương, các thầy cô giáo luôn nỗ lực vượt qua trở ngại, giúp con chữ “nảy mầm”.