![Dại diện Bộ Tư lệnh Vùng II Hải quân tặng Giấy khen cho phóng viên, nhà báo có thành tích xuất sắc trong chuyến công tác z5093317113956_e80d4ec13581c4588b9859e14b7b3b55.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/puztomaogazs/2024_01_24/z5093317113956-e80d4ec13581c4588b9859e14b7b3b55-8483.jpg)
Đoàn công tác lên 2 tàu hải quân mang phiên hiệu Trường Sa 04 và Trường Sa 16 từ ngày 9/1 để chuyển hàng, quà tết đến các Nhà giàn DK1 và đảo tiền tiêu của Tổ quốc.
![Phóng viên báo VN Express phỏng vấn cán bộ trực trên Nhà giàn DK1. IMG_3790.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/puztomaogazs/2024_01_24/img-3790-7975.jpg)
Phát biểu tại buổi Lễ đón Đoàn và tổng kết đợt công tác, Đại tá Trần Hồng Hải, Phó Chính ủy Bộ Tư lệnh Vùng II Hải quân khẳng định, việc tổ chức các chuyến thăm, tặng quà, động viên cán bộ, chiến sĩ các Nhà giàn DK1, các tàu trực và lực lượng làm nhiệm vụ trên biển dịp tết Nguyên đán thể hiện sự quan tâm của Đảng, Nhà nước, Nhân dân đối với cán bộ, chiến sĩ đang làm nhiệm vụ tại địa đầu Tổ quốc.
![Các phóng viên tác nghiệp trước khi lên tàu hải quân ra khơi. IMG_2476.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/puztomaogazs/2024_01_24/img-2476-6891.jpg)
Phó Chính ủy Vùng II Hải quân cũng biểu dương sự nỗ lực của các phóng viên, nhà báo đã hoàn thành nhiệm vụ trong điều kiện sóng to, gió lớn, chế độ sinh hoạt đặc biệt. Đó cũng là nguồn động viên quan trọng, sinh động đối với các lực lượng đang công tác, ứng trực trên biển mỗi độ tết đến, xuân về.
![Trao Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp bảo vệ chủ quyền biển đảo” cho các phóng viên. IMG_4321.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/puztomaogazs/2024_01_24/img-4321-7879.jpg)
Tại buổi lễ, Bộ Tư lệnh Vùng II Hải quân đã tặng Giấy khen cho các ê kíp phóng viên và cá nhân phóng viên, nhà báo tham gia Đoàn công tác. Trước đó, các phóng viên, nhà báo đã được Bộ Tư lệnh Vùng II Hải quân tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp bảo vệ chủ quyền biển đảo”.
![Cán bộ tuyên huấn Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Lào Cai nhận Kỷ niệm chương. z5098501663436_a441fda84d8c3c8894f9f64ca96f9b21.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/puztomaogazs/2024_01_24/z5098501663436-a441fda84d8c3c8894f9f64ca96f9b21-7546.jpg)
Tham gia Đoàn công tác do Bộ Tư lệnh Vùng II Hải quân tổ chức có một phóng viên của Báo Lào Cai và một cán bộ tuyên huấn của Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.