![Phát tờ rơi tuyên truyền đến người dân. phát tờ roi tuyên truyền đến người dân.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2023_05_21/phat-to-roi-tuyen-truyen-den-nguoi-dan-8797.jpg)
Tại buổi tuyên truyền, đội Cảnh sát giao thông trật tự Công an huyện Bát Xát đã tuyên truyền về Luật Giao thông đường bộ, các quy tắc khi tham gia giao thông, kiến thức về an toàn giao thông, văn hóa khi tham gia giao thông…
Đồng thời, tổ chức phát hơn 300 tờ rơi "Phòng chống tai nạn giao thông do uống rượu, bia", 100 quyển cẩm nang “Lái xe an toàn”, dán 20 áp phích tuyên truyền tác hại của rượu bia.
![Dán áp phích tuyên truyền tác hại của rượu bia tại nơi công cộng. dán áp phích tuyên truyền tác hại của rượu bia tại nơi công cộng.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2023_05_21/dan-ap-phich-tuyen-truyen-tac-hai-cua-ruou-bia-tai-noi-cong-cong-3044.jpg)
Đây là hoạt động thường niên của Đội Cảnh sát giao thông trật tự, Công an huyện Bát Xát, nhằm nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của người tham gia giao thông, đặc biệt là bà con ở các xã khu vực vùng cao.