![Lớp học bóng bàn của thầy Vinh](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/rkwkxrnexq/2024_07_09/1-6266.jpg)
Lớp học bóng bàn của thầy Vinh
Với niềm đam mê phát triển môn bóng bàn tại Lào Cai, ông Trần Quang Vinh, nguyên cán bộ Trung tâm Huấn luyện và thi đấu thể thao đã mở câu lạc bộ bóng bàn để dạy cho trẻ nhỏ.
Với niềm đam mê phát triển môn bóng bàn tại Lào Cai, ông Trần Quang Vinh, nguyên cán bộ Trung tâm Huấn luyện và thi đấu thể thao đã mở câu lạc bộ bóng bàn để dạy cho trẻ nhỏ.
Ngày 10/5, tại Nhà Luyện tập và Thi đấu thể dục thể thao tỉnh Phú Thọ, Bộ Giáo dục và Đào tạo phối hợp với UBND tỉnh Phú Thọ tổ chức Lễ khai mạc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X năm 2024 - Khu vực I.
Bác Hồ kính yêu từng dạy: “Việc gì cũng cần có sức khỏe mới thành công. Vậy nên, luyện tập thể dục, bồi bổ sức khỏe là bổn phận của mỗi người dân yêu nước”.
Hội khỏe Phù Đổng tỉnh lần thứ IX, năm 2023 đã đi hết hành trình, để lại những ấn tượng khó phai trong lòng vận động viên và các cổ động viên. Trong 9 ngày diễn ra sôi nổi, các đội thi đã có màn trình diễn đẹp mắt qua 338 nội dung thi đấu. Dưới đây là một số hình ảnh đẹp tại các đường đua.
Hội khỏe Phù Đổng lần thứ IX tỉnh Lào Cai đang bước vào những ngày thi đấu cuối cùng. Càng vào các vòng đấu trong, những trận đấu lại càng hấp dẫn.
Được xem là ngày hội của học sinh các cấp học phổ thông trên địa bàn toàn tỉnh nên ngay khi tiếng còi khai cuộc tại Hội khỏe Phù Đổng lần thứ IX, năm 2023 vang lên cũng là lúc các sàn đấu luôn “nóng” với những màn tranh tài đầy hấp dẫn và sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả.
Từ nhiều năm nay, Hội khỏe Phù Đổng cấp tỉnh đã trở thành sự kiện thể thao được trông đợi của các trường học trên địa bàn. Những ngày này, ngành giáo dục và đào tạo Lào Cai, các địa phương, đơn vị liên quan đã và đang tích cực chuẩn bị các điều kiện tổ chức sự kiện này.
Ngày 13/11, tại huyện Văn Bàn và huyện Si Ma Cai đã diễn ra bế mạc Hội khỏe Phù Đổng năm 2023.
Sau thời gian diễn ra sôi nổi, Hội khỏe Phù Đổng huyện Bắc Hà và huyện Bảo Thắng lần thứ XI, năm 2023 đã kết thúc tốt đẹp.
Sáng 16/10, tại sân Quảng trường trung tâm huyện Bát Xát diễn ra Lễ khai mạc Hội khỏe Phù Đổng huyện Bát Xát lần thứ XI, năm 2023.