![Hiệu quả từ mô hình câu lạc bộ trong trường học](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/tmpiqviu/2024_02_01/52-8051.jpg)
Hiệu quả từ mô hình câu lạc bộ trong trường học
Những năm qua, các câu lạc bộ (CLB) trong trường học đã góp phần quan trọng vào việc nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện.
Những năm qua, các câu lạc bộ (CLB) trong trường học đã góp phần quan trọng vào việc nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện.
Quan tâm chăm lo sức khỏe, đời sống tinh thần và hỗ trợ nhau về vốn phát triển kinh tế… là những hoạt động thiết thực từ mô hình “Câu lạc bộ liên thế hệ tự giúp nhau” của người cao tuổi thành phố Lào Cai trong thời gian qua.
Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Lùng Thẩn (Si Ma Cai) đã triển khai Dự án 8 về "thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em” với nhiều hoạt động thiết thực, góp phần tạo môi trường cho phụ nữ vùng khó có cơ hội giao lưu, trao đổi, nâng cao chất lượng cuộc sống và vị thế.
Chiều 24/7, tại thị xã Sa Pa, Câu lạc bộ (CLB) nữ doanh nhân Việt Nam tham dự Hội nghị thượng đỉnh phụ nữ toàn cầu đã tổ chức kỷ niệm 10 năm thành lập với chủ đề “Gắn kết và yêu thương”.
Từ đầu năm đến nay, Hội Nông dân tỉnh đã triển khai thành lập mới 7 câu lạc bộ “Nông dân với pháp luật” cấp xã, nâng tổng số lên 76 câu lạc bộ trong toàn tỉnh, với 4.135 thành viên.