![Ra mắt 2 mô hình Câu lạc bộ “Thủ lĩnh của sự thay đổi” tại huyện Bảo Yên](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/aeixrdbkxq/2023_10_25/3906545e57bb80e5d9aa-6854.jpg)
Ra mắt 2 mô hình Câu lạc bộ “Thủ lĩnh của sự thay đổi” tại huyện Bảo Yên
Ngày 25/10, trên địa bàn huyện Bảo Yên đã tổ chức ra mắt 2 mô hình Câu lạc bộ “Thủ lĩnh của sự thay đổi”.
Ngày 25/10, trên địa bàn huyện Bảo Yên đã tổ chức ra mắt 2 mô hình Câu lạc bộ “Thủ lĩnh của sự thay đổi”.
Tại huyện Mường Khương, 6 câu lạc bộ "Thủ lĩnh của sự thay đổi" đã được thành lập trong các trường học, giúp trẻ em vùng cao được trang bị kiến thức, kỹ năng tự bảo vệ mình; đồng thời, thúc đẩy sự tham gia chủ động, có ý nghĩa của các em vào một số vấn đề tại địa phương, góp phần đẩy lùi các hủ tục, tập quán lạc hậu như tảo hôn, kết hôn cận huyết thống...