![Gs. Đoàn Quốc Hưng, Trưởng Bộ môn Ngoại, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Y Hà Nội phát biểu tại buổi làm việc. DSC02141.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2024_02_23/dsc02141-7557.jpg)
Tại buổi làm việc, Đoàn công tác đã trao đổi về hoạt động đào tạo, nâng cao năng lực chuyên môn của đội ngũ y, bác sĩ của ngành Y tế Lào Cai tại Trường Đại học Y Hà Nội.
![Trường Đại học Y Hà Nội tặng Sở Y tế tỉnh Lào Cai bức chân dung PGS. Viện sĩ Tôn Thất Bách. DSC02282.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2024_02_23/dsc02282-1128.jpg)
Nhân dịp Kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 - 27/2/2024), Đoàn công tác đã ôn lại kỷ niệm, tưởng niệm, tri ân PGS. Viện sĩ Tôn Thất Bách đối với nền y học Việt Nam. Đồng thời, gửi lời chúc mừng tới cán bộ, nhân viên ngành Y tế tỉnh Lào Cai.