LCĐT - Sáng 13/11, tại Trường THCS xã Dương Quỳ (Văn Bàn), Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh phối hợp với Hội Khuyến học tỉnh tổ chức trao học bổng “Vì em hiếu học” cho 10 học sinh nghèo hiếu học.
Trao học bổng “Vì em hiếu học” cho 10 học sinh xã Dương Quỳ.
Trong số 10 học sinh được nhận học bổng dịp này, có 5 học sinh THCS, 5 học sinh tiểu học. Các em học sinh đều có hoàn cảnh khó khăn như mồ côi, diện chính sách, khuyết tật… Mỗi em được nhận một suất học bổng trị giá 500 nghìn đồng. Đây là món nhỏ nhưng có ý nghĩa, động viên các em tiếp tục cố gắng vươn lên trong học tập.
Được biết, trong dịp này huyện Văn Bàn có 200 em học sinh nghèo học giỏi ở 52 đơn vị trường học được nhận học bổng “Vì em hiếu học”; tổng trị giá 100 triệu đồng.