Đây là hoạt động nhằm hưởng ứng Tháng Nhân đạo và Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè năm 2023.
![Quang cảnh chương trình. xq 1.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbviivimbv/2023_06_01/xq-1-9235.jpg)
Tại chương trình, các đơn vị đã trao tặng 8 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn; trao 160 suất quà cho học sinh mầm non, tiểu học và THCS thôn Làng My.
![Tặng quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn. xq 2.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbviivimbv/2023_06_01/xq-2-8420.jpg)
Nhân dịp này, đoàn thiện nguyện đã trao tặng 30.000 cây quế giống hỗ trợ Đoàn thành niên xã Xuân Quang triển khai mô hình “Đồi cây sinh kế” tại thôn Làng My.
![Trao tặng 30.000 cây quế giống hỗ trợ các hộ thanh niên thôn Làng My có hoàn cảnh khó khăn. xq 3.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbviivimbv/2023_06_01/xq-3-1896.jpg)
Trong khuôn khổ chương trình đã diễn ra các hoạt động văn hóa, văn nghệ; tổ chức các hoạt động vui chơi, giải trí và tuyên truyền phòng chống đuối nước cho học sinh.
Tổng giá trị quà tặng hơn 55 triệu đồng. Thông qua hoạt động, thể hiện tinh thần tương thân tương ái của các đơn vị, nhằm giúp đỡ hộ nghèo và thể hiện sự quan tâm, chăm lo vì đàn em thân yêu đối với học sinh vùng khó khăn, đồng bào dân tộc thiểu số xã Xuân Quang.