LCĐT - Ngày 15/12, Phòng Cảnh sát kinh tế (Công an tỉnh) phối hợp cùng lực lượng quản lý thị trường kiểm tra, thu giữ 180 xe đạp và xe đẩy 3 bánh trẻ em không có thủ tục, giấy tờ nhập khẩu theo quy định.
|
Khoảng 9h40 phút ngày 15/12, Đội Cảnh sát chống buôn lậu, Phòng Cảnh sát kinh tế (Công an tỉnh) phối hợp cùng Đội Quản lý thị trường số 5, Cục Quản lý thị trường kiểm tra kho hàng của Công ty TNHH MTV Hoàng Bách (tổ 3, phường Duyên Hải, thành phố Lào Cai).
Qua kiểm tra, lực lượng chức năng phát hiện 1 lô hàng không có trong tờ khai nhập khẩu thông quan gồm: 30 thùng bìa giấy, bên trong có 30 xe đạp trẻ em; 30 bao tải xác rắn bên trong có 150 xe đẩy 3 bánh trẻ em.
![Thu giữ lô xe đạp, xe đẩy 3 bánh trẻ em không có giấy tờ nhập khẩu ảnh 1 Thu giữ lô xe đạp, xe đẩy 3 bánh trẻ em không có giấy tờ nhập khẩu ảnh 1](https://image.baolaocai.vn/w780/storage/files/shares/2022/Thang-12/Ngay-15/z3961740880223-a9c67fbb1892c6f28866bc94236c6f20.jpg)
Lực lượng chức năng đã lập biên bản với chủ kho hàng là bà Triệu Thị Lý, sinh năm 1984, trú tại tổ 9, phường Xuân Tăng, thành phố Lào Cai; đồng thời lập biên bản thu giữ toàn bộ lô hàng.
Tổng trị giá lô hàng khoảng 70 triệu đồng.
Lực lượng chức năng đang tiếp tục điều tra, làm rõ để xử lý theo quy định của pháp luật.