LCĐT - Chiều 16/12, UBND thị xã Sa Pa phối hợp với đoàn công tác của Hội Bảo trợ người khuyết tật và trẻ em mồ côi Việt Nam, Hội Bảo trợ người khuyết tật và trẻ em mồ côi Thành phố Hồ Chí Minh và các "mạnh thường quân" đã tổ chức thăm hỏi, trao tặng quà cho người khuyết tật, trẻ em mồ côi trên địa bàn thị xã Sa Pa.
Đoàn công tác đã thăm hỏi và trao tặng quà cho 100 đối tượng là người khuyết tật, trẻ mồ côi trên địa bàn thị xã Sa Pa, bao gồm các nhu yếu phầm và tiền mặt, tổng trị giá 150 triệu đồng.
Đây là việc làm thiết thực, ý nghĩa, thể hiện sự quan tâm, chăm lo của các cấp, các ngành, các nhà hảo tâm đối với người khuyết tật, trẻ mồ côi và người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thị xã Sa Pa; kịp thời động viên, khích lệ để người khuyết tật, trẻ mồ côi và người có hoàn cảnh khó khăn có thêm động lực, vươn lên trong cuộc sống.