Dự chương trình gặp mặt, về phía tỉnh Lào Cai, có đồng chí Đặng Xuân Phong, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; các đồng chí trong Thường trực Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy; Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh.
Về phía tỉnh Phú Thọ, có đồng chí Bùi Minh Châu, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Phú Thọ; các đồng chí trong Thường trực Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy; Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Phú Thọ; lãnh đạo các sở, ban, ngành tỉnh Phú Thọ.
![Các đại biểu dự buổi gặp mặt. img-6109-2294-4728.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fdmzfgmzzsao/2024_01_19/img-6109-2294-4728.jpg)
![Các đại biểu thưởng thức chương trình văn nghệ chào mừng tại buổi gặp mặt. 2-8739-4114.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fdmzfgmzzsao/2024_01_19/2-8739-4114.jpg)
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Đặng Xuân Phong, Bí thư Tỉnh ủy nồng nhiệt chào mừng đoàn công tác của Tỉnh ủy Phú Thọ đã tới thăm tỉnh Lào Cai vào dịp đầu năm 2024. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai đã khái quát một số tiềm năng, thế mạnh, kết quả phát triển kinh tế - xã hội nổi bật của tỉnh trong năm 2023 và một số nhiệm vụ trọng tâm.
![Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Đặng Xuân Phong phát biểu tại buổi gặp mặt. 3-1886-2998.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fdmzfgmzzsao/2024_01_19/3-1886-2998.jpg)
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai cho rằng tỉnh Lào Cai ở nơi đầu nguồn biên giới, tỉnh Phú Thọ là nơi cội nguồn dân tộc, hai tỉnh có nhiều điểm chung về chiến lược phát triển kinh tế, xã hội. Tỉnh Lào Cai mong muốn trong thời gian tới tiếp tục tăng cường giao lưu, hợp tác, học tập kinh nghiệm của tỉnh Phú Thọ trong công tác xây dựng Đảng, phát triển kinh tế - xã hội.
![Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Phú Thọ Bùi Minh Châu phát biểu tại buổi gặp mặt. 4-1133-290.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fdmzfgmzzsao/2024_01_19/4-1133-290.jpg)
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Bùi Minh Châu, Bí thư Tỉnh ủy Phú Thọ cảm ơn sự đón tiếp chu đáo của tỉnh Lào Cai, đồng thời chúc mừng những kết quả quan trọng trong phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh Lào Cai những năm qua. Đối với tỉnh Phú Thọ, cùng với phát triển kinh tế, địa phương còn chú trọng giữ gìn bản sắc văn hóa dân tộc, bảo vệ môi trường. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Phú Thọ mong muốn trong thời gian tới hai tỉnh Lào Cai - Phú Thọ đẩy mạnh giao lưu, hợp tác, chia sẻ kinh nghiệm, khai thác tốt các tiềm năng, thế mạnh để cùng phát triển.
![5-2983-2947.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fdmzfgmzzsao/2024_01_19/5-2983-2947.jpg)
![Lãnh đạo Tỉnh ủy hai địa phương tặng quà lưu niệm chúc mừng năm mới 2024. 6-1378-1205.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fdmzfgmzzsao/2024_01_19/6-1378-1205.jpg)
Trong không khí tươi vui, phấn khởi đầu năm 2024, lãnh đạo Tỉnh ủy Lào Cai và Tỉnh ủy Phú Thọ đã tặng những món quà ý nghĩa với những lời chúc tốt đẹp thể hiện sự đoàn kết, gắn bó, hợp tác, phát triển trong thời gian tới.