LCĐT - Ngày 13/12, Đoàn Thanh niên Công an thị xã Sa Pa phối hợp với các nhà hảo tâm tổ chức tặng quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Bản Hồ.
Tại trung tâm xã Bản Hồ và thôn LaVe, Đoàn từ thiện đã trao 50 suất quà cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng gồm tiền và các nhu yếu phẩm.
Tổng trị giá quà tặng là 50 triệu đồng do Đoàn Thanh niên Công an thị xã Sa Pa kêu gọi ủng hộ từ nhiều nhà hảo tâm trong và ngoài tỉnh.
Đây là hoạt động nằm trong chương trình tình nguyện mùa đông của Đoàn thành niên Công an thị xã Sa Pa với mục tiêu nêu cao truyền thống nhân ái, nghĩa tình; thể hiện tình cảm, sự sẻ chia, trách nhiệm của tổ chức đoàn, hội, nhà hảo tâm với người nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn, động viên các gia đình vươn lên trong cuộc sống.