Qua kiểm tra phát hiện bà Phạm Thị Hải Y., không có giấy chứng nhận thành lập hộ kinh doanh; không có giấy phép bán lẻ sản phẩm rượu; bày bán 600 lít rượu không rõ nguồn gốc. Cửa hàng kinh doanh thực phẩm của bà Nguyễn Thị V., bày 400 lít rượu không rõ nguồn gốc.
![a2-6902.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/zsgkqzfmfpmf/2023_12_27/a2-6902.jpg)
![1.000 lít rượu không rõ nguồn gốc được lực lượng chức năng tạm giữ. a3-6185.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/zsgkqzfmfpmf/2023_12_27/a3-6185.jpg)
Đoàn kiểm tra đã lập biên bản kiểm tra, niêm phong và ban hành quyết định tạm giữ số rượu của bà Y., bà V. để xác minh, làm rõ.
![Bà Nguyễn Thị V. tại cơ quan công an. a1-2205.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/zsgkqzfmfpmf/2023_12_27/a1-2205.jpg)
Được biết, trong thời gian tới, Đội Quản lý thị trường số 1 tiếp tục phối hợp chặt chẽ với các cơ quan chức năng liên quan trên địa bàn tăng cường công tác kiểm tra, phát hiện các hộ kinh doanh hàng hóa không rõ nguồn gốc, xuất xứ để xử lý theo quy định của pháp luật.