![Khắc phục các điểm sạt lở trên Tỉnh lộ 160](https://image.baolaocai.vn/w330/Uploaded/2024/rkwkxrnexq/2024_07_06/tinhlo160-3-7598.jpg)
Khắc phục các điểm sạt lở trên Tỉnh lộ 160
Thời tiết mưa nhiều những ngày qua khiến tuyến Tỉnh lộ 160 đoạn qua xã Cốc Lầu (huyện Bắc Hà) xuất hiện nhiều điểm sạt lở, chủ đầu tư đang chỉ đạo nhà thầu khẩn trương khắc phục đảm bảo an toàn giao thông.
Thời tiết mưa nhiều những ngày qua khiến tuyến Tỉnh lộ 160 đoạn qua xã Cốc Lầu (huyện Bắc Hà) xuất hiện nhiều điểm sạt lở, chủ đầu tư đang chỉ đạo nhà thầu khẩn trương khắc phục đảm bảo an toàn giao thông.
Sau 2 ngày mưa liên tục, đêm 25/6, rạng sáng 26/6, một điểm sạt lở lớn trên Tỉnh lộ 153 từ huyện Bắc Hà đi các xã Nậm Khánh, Bản Liền đã ách tắc cục bộ.
Theo thống kê của Ban Bảo trì đường bộ, Sở Giao thông vận tải tỉnh, sau trận mưa kéo dài từ đêm 9/6 đến ngày 10/6, trên địa bàn tỉnh đã có 35 vị trí sạt lở, tràn đất đá trên các tuyến quốc lộ, tỉnh lộ.
Điểm sạt lở tại Km100+500 Quốc lộ 4D, đoạn thuộc tổ 1, phường Ô Quý Hồ, thị xã Sa Pa đã gây ách tắc giao thông cục bộ trên tuyến đường.
Báo Lào Cai - Sáng 12/4, huyện Mường Khương tổ chức diễn tập ứng phó thiên tai và tìm kiếm cứu nạn cấp huyện năm 2023.