![Biểu diễn văn nghệ tại lễ tuyên dương. DSC07834.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fxqcxeqdwjxkdwes/2024_05_31/dsc07834-166.jpg)
Năm học 2023 - 2024, với chủ đề “Vì học sinh thân yêu; xây dựng trường học hạnh phúc; đổi mới và hội nhập", sự nghiệp giáo dục và đào tạo thị xã Sa Pa tiếp tục gặt hái kết quả: các chế độ chính sách được thực hiện đảm bảo, kịp thời, góp phần thúc đẩy giáo dục vùng cao, vùng đặc biệt khó khăn; tỷ lệ chuyên cần tiếp tục duy trì ổn định bền vững, luôn đạt trên 98% ở các cấp học; công tác chăm lo, phát hiện, bồi dưỡng học sinh giỏi, học sinh năng khiếu, tạo nguồn nhân lực nhân tài tương lai được quan tâm; qua các cuộc thi đã có 2.492 em đạt giải, tăng 354 giải so với năm học 2022 - 2023…
![Đại diện học sinh có thành tích xuất sắc phát biểu tại lễ tuyên dương. DSC07863.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fxqcxeqdwjxkdwes/2024_05_31/dsc07863-949.jpg)
Nhân dịp này, thị xã Sa Pa đã phát động tháng hành động vì trẻ em với chủ đề “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em”. Lãnh đạo thị xã kêu gọi các cấp, ngành, địa phương và gia đình cùng quan tâm, thực hiện tốt 25 quyền trẻ em để các em được vui chơi, học tập và phát triển toàn diện.
![Tặng giấy khen của Chủ tịch UBND thị xã cho 308 học sinh có thành tích xuất sắc trong năm học 2023-2024.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fxqcxeqdwjxkdwes/2024_05_31/tang-giay-khen-cua-chu-tich-ubnd-thi-xa-cho-308-hoc-sinh-co-thanh-tich-xuat-sac-trong-nam-hoc-2023-2024-9127.jpg)
![Hội khuyến học thị xã khen thưởng cho 124 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập đạt thành tích xuất sắc trong năm học 2023-2024.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/fxqcxeqdwjxkdwes/2024_05_31/hoi-khuyen-hoc-thi-xa-khen-thuong-cho-124-em-hoc-sinh-co-hoan-canh-kho-khan-vuon-len-trong-hoc-tap-dat-thanh-tich-xuat-sac-trong-nam-hoc-2023-2024-3435.jpg)
Tại buổi lễ, 45 học sinh được nhận Giấy khen của Sở Giáo dục & Đào tạo; 308 em được nhận Giấy khen của Chủ tịch UBND thị xã; 124 em được Hội Khuyến học thị xã khen thưởng vì đã có thành tích xuất sắc, tiêu biểu trong năm học 2023 - 2024. (Ảnh trên)