LCĐT - Sáng 4/7, tại Trường THPT Chuyên Lào Cai, Tỉnh đoàn phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022.
![Ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022 ảnh 1 Ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022 ảnh 1](https://image.baolaocai.vn/w780/storage/files/shares/2022/Thang-07/Ngay-04/k1.jpeg)
Dự chương trình có các đồng chí lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh, Thường trực Tỉnh đoàn, đại diện các huyện đoàn, thành đoàn, thị đoàn và đoàn trực thuộc, các tình nguyện viên trên địa bàn thành phố Lào Cai.
Đây là hoạt động nhằm góp phần đảm bảo cho kỳ thi THPT quốc gia năm 2022 diễn ra an toàn, thuận lợi, tạo tâm lý tốt cho thí sinh bước vào kỳ thi. Đồng thời, thông qua các hoạt động của chiến dịch tình nguyện tạo môi trường để đoàn viên, thanh niên, học sinh, sinh viên phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, tinh thần tương thân, tương ái, ý thức trách nhiệm đối với cộng đồng, xã hội.
![Ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022 ảnh 2 Ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022 ảnh 2](https://image.baolaocai.vn/w780/storage/files/shares/2022/Thang-07/Ngay-04/k2.jpeg)
Cùng với các hoạt động "Tiếp sức mùa thi", các hoạt động trong chiến dịch tình nguyện "Hoa phượng đỏ" cũng được đoàn viên, thanh niên tích cực hưởng ứng như tổ chức các đội hình tình nguyện tại chỗ, đảm nhận các hoạt động tu sửa, chỉnh trang, dọn vệ sinh tại các nghĩa trang liệt sỹ, các di tích lịch sử - văn hóa, giữ gìn vệ sinh môi trường, tổ chức các hoạt động hỗ trợ thiếu nhi, đặc biệt thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn.
![Ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022 ảnh 3 Ra quân “Tiếp sức mùa thi” và chiến dịch tình nguyện “Hoa phượng đỏ” năm 2022 ảnh 3](https://image.baolaocai.vn/w780/storage/files/shares/2022/Thang-07/Ngay-04/k3.jpeg)
Trong dịp này, để động viên các thí sinh tham gia kỳ thi THPT quốc gia năm 2022, Ban Tổ chức đã trao 30 suất học bổng cho 30 học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập.