Hội thao là hoạt động thiết thực chào mừng các ngày lễ lớn của đất nước, của ngành ngân hàng trong năm 2023 và thúc đẩy phong trào thể dục, thể thao ngày càng sâu rộng trong cán bộ, công chức, đoàn viên, người lao động các ngân hàng trên địa bàn tỉnh.
![Quang cảnh lễ khai mạc. 20231111_081817_0001.png](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/hgftuzsaomzt/2023_11_11/20231111-081817-0001-3356.png)
Hội thao năm nay thu hút 20 đoàn với hơn 450 vận động viên là cán bộ, công chức, đoàn viên, người lao động trong hệ thống ngân hàng tỉnh Lào Cai tham gia.
Các vận động viên thi đấu ở 4 môn: Cầu lông, bóng bàn, bóng chuyền hơi và bóng đá; thi đấu theo thể thức vòng tròn 1 lượt tính điểm trong bảng để chọn ra các đội xuất sắc vào vòng trong.
![Ban Tổ chức tặng cờ lưu niệm và hoa cho các đoàn tham dự giải. 20231111_081818_0002.png](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/hgftuzsaomzt/2023_11_11/20231111-081818-0002-8033.png)
Sau lễ khai mạc, các vận động viên bước vào tranh tài ở các nội dung.
![20231111_081818_0005.png](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/hgftuzsaomzt/2023_11_11/20231111-081818-0005-2392.png)
![Các vận động viên thi đấu ấn tượng. 20231111_081818_0004.png](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/hgftuzsaomzt/2023_11_11/20231111-081818-0004-9169.png)
Hội thao dự kiến diễn ra trong 2 ngày 11/11 và 12/11 tại Nhà thi đấu đa năng tỉnh Lào Cai.