![Quang cảnh chương trình. IMG_0785.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0785-4223.jpg)
Tham dự chương trình có lãnh đạo các cơ quan, đơn vị; lãnh đạo UBND xã Tung Chung Phố cùng hơn 600 học sinh của các trường trung học cơ sở, tiểu học và mầm non trên địa bàn.
![Các em học sinh trên địa bàn xã tham gia rước đèn. IMG_0709.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0709-3731.jpg)
Tại chương trình, các em thiếu niên, nhi đồng đã được hòa mình vào không khí tưng bừng, náo nhiệt của tết Trung thu cổ truyền, được xem múa lân và các tiết mục văn nghệ đặc sắc.
![IMG_0688.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0688-9685.jpg)
![Trao tặng công trình nước sạch cho Trường Mầm non xã Tung Chung Phố. IMG_0796.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0796-1204.jpg)
Nhân dịp này, các cơ quan, đơn vị đã trao tặng công trình “Nước sạch cho em” cho Trường Mầm non xã, với kinh phí hơn 30 triệu đồng; trao 30 suất học bổng cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 200 nghìn đồng; tặng bánh, kẹo cho các em vui tết Trung thu, trị giá 4 triệu đồng.
Đồn Biên phòng Mường Khương cũng tặng 3 suất học bổng cho 3 học sinh theo dự án cán bộ, chiến sĩ quân đội nâng bước em tới trường, mỗi suất trị giá 18 triệu 125 nghìn đồng…
![IMG_0818.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0818-5700.jpg)
![Đại diện các đơn vị tặng học bổng cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn. IMG_0820.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0820-8115.jpg)
![Đại diện Đồn Biên phòng Mường Khương tặng học bổng cho 3 học sinh. IMG_0825.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0825-2326.jpg)
![Tặng bánh, kẹo cho thiếu nhi vui tết Trung thu. IMG_0829.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0829-6618.jpg)
Chương trình là món quà ý nghĩa dành tặng cho thiếu nhi vùng cao, nhằm động viên các em phấn đấu học tập, rèn luyện, đạt nhiều thành tích xuất sắc trong học tập và có những ký ức đẹp nhân dịp tết Trung thu.
![IMG_0743.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0743-8379.jpg)
![Niềm vui trong Ngày hội trăng rằm của trẻ em trên địa bàn xã Tung Chung Phố. IMG_0838.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/eclyvtpfesf/2023_09_25/img-0838-1339.jpg)