Đây là nội dung nhằm thực hiện Đề án số 17 của Tỉnh ủy Lào Cai về nâng cao hiệu quả công tác chính trị tư tưởng, tuyên truyền, vận động tỉnh Lào Cai giai đoạn 2020 - 2025 và Đề án số 11 của Thị ủy Sa Pa về “Tiếp tục nâng cao hiệu quả công tác chính trị tư tưởng, tuyên truyền, vận động trên địa bàn thị xã Sa Pa giai đoạn 2020 - 2025”.
![Quang cảnh lớp tập huấn. z5516005793994_65a0303b6f28d3829a377fa3085de039.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_06_08/z5516005793994-65a0303b6f28d3829a377fa3085de039-7608.jpg)
Tại lớp tập huấn, 90 báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở được truyền đạt 2 chuyên đề: Một số kỹ năng cơ bản trong công tác tuyên truyền miệng; kỹ năng, phương pháp, kinh nghiệm giới thiệu nghị quyết của Đảng. Đội ngũ báo cáo viên với nhiệm vụ đấu tranh phản bác các luận điệu sai trái, thù địch, bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng.
![Đại biểu dự tập huấn. Đại biểu dự tập huấn.](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/btmyymutgazs/2024_06_08/dsc08302-6730.jpg)
Đại biểu dự tập huấn.
Thông qua lớp bồi dưỡng giúp báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở có được những kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ cơ bản của công tác tuyên giáo, phát huy hiệu quả việc thực hiện nhiệm vụ chuyên môn trong tình hình mới. Từ đó, tham mưu tốt cho cấp ủy đảng, chính quyền về công tác định hướng dư luận, góp phần ổn định tình hình trật tự xã hội, thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.