![Quang cảnh hội nghị. Quang cảnh hội nghị.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2023_07_11/quang-canh-hoi-nghi-9659.jpg)
Sau hơn 2 năm thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XXIV, Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân các dân tộc trong huyện đã phát huy tinh thần đoàn kết, khắc phục khó khăn, huy động tối đa các nguồn lực, tập trung phát triển kinh tế - xã hội, xóa đói giảm nghèo, đảm bảo quốc phòng - an ninh.
![Đồng chí Giàng Quốc Hưng, Ủy viên Ban Chấp hành Tỉnh ủy, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Mường Khương phát biểu tại hội nghị. Đồng chí Giàng Quốc Hưng - Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ - Chủ tịch HĐND huyện quán triệt một số nội dung trong hội nghị.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2023_07_11/dong-chi-giang-quoc-hung-tinh-uy-vien-bi-thu-huyen-uy-chu-tich-hdnd-huyen-quan-triet-mot-so-noi-dung-trong-hoi-nghi-7328.jpg)
Theo đó, cơ cấu kinh tế chuyển dịch đúng hướng. Nông nghiệp, nông thôn có sự chuyển biến mạnh. Chương trình mỗi xã một sản phẩm đạt kết quả tích cực, toàn huyện có 14 sản phẩm OCOP cấp tỉnh. Kết cấu hạ tầng nông thôn có sự thay đổi đáng kể, đời sống Nhân dân không ngừng được cải thiện. Thu ngân sách hằng năm đều tăng so với kế hoạch giao. Tỷ lệ giảm nghèo bình quân giảm 7%/năm, vượt Nghị quyết Đại hội. Một số mục tiêu chủ yếu đã đạt và vượt so với mục tiêu nghị quyết Đại hội đề ra…
Tại hội nghị, các đại biểu đã dành phần lớn thời gian để thảo luận, chỉ rõ khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện và đề xuất các giải pháp thực hiện trong những năm còn lại của nhiệm kỳ.
![Đồng chí Vũ Văn Cài, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh dự và phát biểu tại hội nghị. Đồng chí Vũ Văn Cài - Ủy viên BTV Tỉnh ủy – Phó Chủ tịch Thường trực HĐND Tỉnh dự và phát biểu tại hội nghị.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/xqftmztogazs/2023_07_11/dong-chi-vu-van-cai-uy-vien-btv-tinh-uy-pho-chu-tich-thuong-truc-hdnd-tinh-du-va-phat-bieu-tai-hoi-nghi-4724.jpg)
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Vũ Văn Cài, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh đánh giá cao sự đoàn kết trong chỉ đạo, thực hiện nhiệm vụ chính trị của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Mường Khương. Đồng chí đề nghị, những năm còn lại của nhiệm kỳ, cần rà soát những chỉ tiêu đã đạt, những chỉ tiêu chưa đạt để có giải pháp triển khai thực hiện trong thời gian tới. Đẩy nhanh tiến độ rà soát cán bộ quy hoạch các cấp, chú trọng công tác xây dựng Đảng …