Trong ngày cận Tết, đồng chí Giàng Thị Dung, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã có mặt tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh và Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh động viên bệnh nhân nặng đang điều trị tại Khoa Cấp cứu và Khoa Hồi sức cấp cứu. Nhận được những món quà và sự quan tâm, ân cần của lãnh đạo tỉnh, người bệnh và người nhà bệnh nhân đều rất xúc động.
![Đồng chí Giàng Thị Dung trao quà cho bệnh nhi điều trị tại Khoa Hồi sức tích cực, Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh. IMG_8159.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/img-8159-4415.jpg)
![Hội Chữ thập đỏ tỉnh trao quà cho bệnh nhi. 426164762_920582246734539_299122575971217458_n.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/426164762-920582246734539-299122575971217458-n-9323.jpg)
Chiều 30 tháng Chạp, lãnh đạo UBND huyện Mường Khương đã tới Bệnh viện Đa khoa huyện Mường Khương trao quà cho bệnh nhân điều trị nội trú. Những phần quà, những lời động viên thể hiện sự quan tâm sâu sắc của lãnh đạo huyện, các ban, ngành, đoàn thể, giúp người bệnh có thêm động lực vượt qua nỗi đau của bệnh tật, chia sẻ thiệt thòi với họ khi không được đoàn viên, đón Tết bên gia đình.
![Đồng chí Hoàng Trường Minh, Phó Chủ tịch UBND huyện Mường Khương thăm, tặng quà bệnh nhân cao tuổi phải điều trị nội trú trong dịp Tết. z5149005686664_c2878e25f814f1ffb704293119daa384.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/z5149005686664-c2878e25f814f1ffb704293119daa384-9191.jpg)
![Người nhà bệnh nhân xúc động khi nhận quà tết. z5149005551246_fcd1dcb1080d6cae8a1626620a3ed6f4.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/z5149005551246-fcd1dcb1080d6cae8a1626620a3ed6f4-2948.jpg)
Tại nhiều đơn vị y tế khác, hoạt động tặng quà cũng được tổ chức, mang đến cái Tết đủ đầy hơn cho người bệnh. Đội ngũ cán bộ y tế đang nỗ lực ứng trực, chăm sóc, điều trị người bệnh, người nhà bệnh nhân cảm nhận được sự ấm áp, nghĩa tình khi Tết đến, xuân về.
![Lãnh đạo Bệnh viện Phục hồi chức năng tỉnh tặng quà bệnh nhân. z5108233134874_c102fb7b37bdd03b552e2edea699da75.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/z5108233134874-c102fb7b37bdd03b552e2edea699da75-5271.jpg)
![z5144276755252_f9373baf33ccea23a000fe3ee4eea9b9.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/z5144276755252-f9373baf33ccea23a000fe3ee4eea9b9-1739.jpg)
![Người bệnh điều trị tại Bệnh viện Y học cổ truyền tỉnh nhận những món quà tết của các nhà hảo tâm. z5144276782204_12b24288086d074d6e627f77827ff441.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/z5144276782204-12b24288086d074d6e627f77827ff441-3228.jpg)
![Lãnh đạo Bệnh viện Đa khoa huyện Bảo Yên trao quà cho người bệnh. 426206964_891725219621540_2252171996047418711_n.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/426206964-891725219621540-2252171996047418711-n-5329.jpg)
![Bệnh viện Đa khoa huyện Bảo Yên cũng có những suất quà tết gửi tặng bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn. 425867582_891725499621512_6064204289767479413_n.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/igxcwewjdcviwpd/2024_02_09/425867582-891725499621512-6064204289767479413-n-4043.jpg)