Dự buổi lễ có Tiến sĩ Tống Đăng Hưng, Phó Trưởng Ban Quản lý bồi dưỡng, Học viện Hành chính quốc gia; đồng chí Dương Đức Huy, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Lào Cai; lãnh đạo Ban Tổ chức Tỉnh ủy; thành viên Ban Quản lý và các học viên lớp bồi dưỡng.
![Quang cảnh buổi lễ. DSC_1588.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/dsc-1588-276.jpg)
Lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên cao cấp và tương đương khóa 21 có 41 học viên là lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể cấp tỉnh; lãnh đạo một số huyện, thành phố và các phòng, ban của cơ quan, đơn vị trên địa bàn tỉnh. Các học viên đều có trình độ chuyên môn cao, có kinh nghiệm lãnh đạo và quản lý trong thực tiễn công tác.
Lớp học diễn ra từ ngày 22/7/2023 đến 29/12/2023. Các học viên đã được học tập 27 chuyên đề giảng và 6 chuyên đề báo cáo thuộc 2 phần kiến thức: Kiến thức chung và kỹ năng cơ bản. Học viên của lớp cũng thực hiện 2 bài kiểm tra trắc nghiệm, viết đề án theo quy định và đi nghiên cứu thực tế trên địa bàn tỉnh.
![DSC_1603.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/dsc-1603-5063.jpg)
![DSC_1610.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/dsc-1610-3502.jpg)
![DSC_1620.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/dsc-1620-7789.jpg)
![Trao chứng chỉ cho các học viên lớp bồi dưỡng. DSC_1595.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/dsc-1595-9727.jpg)
Theo kết quả học tập, 41/41 học viên của lớp đủ điều kiện được cấp chứng chỉ, trong đó có 2 học viên xếp loại Giỏi, 38 học viên xếp loại Khá và 1 học viên xếp loại Trung bình.
![Khen thưởng học viên có thành tích cao. DSC_1627.JPG](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/dsc-1627-4969.jpg)
Học viện Hành chính quốc gia đã khen thưởng 6 học viên có thành tích cao trong học tập và rèn luyện.
![Tiến sĩ Tống Đăng Hưng, Phó Trưởng Ban Quản lý bồi dưỡng, Học viện Hành chính quốc gia phát biểu tại lễ bế giảng. z5119940522898_50a480656f0c2650824ed2fc860d9009 (1).jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/z5119940522898-50a480656f0c2650824ed2fc860d9009-1-5565.jpg)
Phát biểu tại lễ bế giảng, Tiến sĩ Tống Đăng Hưng, Phó Trưởng Ban Quản lý bồi dưỡng, Học viện Hành chính quốc gia biểu dương kết quả của lớp bồi dưỡng, đồng thời đề nghị các học viên sau khi kết thúc khóa học tiếp tục nghiên cứu những giải pháp căn cơ trong công tác quản lý hành chính, góp phần tạo chuyển biến, xây dựng nền hành chính hiệu lực, hiệu quả.
![Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Dương Đức Huy phát biểu tại buổi lễ. z5119874092584_8acb714f786447f0a4207d89e684d3c9.jpg](https://image.baolaocai.vn/w780/Uploaded/2024/buimsbzobvicbu/2024_01_30/z5119874092584-8acb714f786447f0a4207d89e684d3c9-4015.jpg)
Phát biểu tại lễ bế giảng, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Dương Đức Huy đề nghị các học viên lớp bồi dưỡng vận dụng tốt, hiệu quả các kiến thức, kỹ năng đã được học vào thực tiễn công tác tại cơ quan, đơn vị, địa phương, góp phần xây dựng tỉnh Lào Cai ngày càng phát triển.